ThaiBJD.Com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 3380|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Explains] Being Paged!, Unresolved Transaction กับ Marketplace Ban คืออะไร?

[คัดลอกลิงก์]

13

14

13

เครดิต
Member Info.

Feedback
 ซื้อ
 ขาย
Medels/Cards

Staff PassMarket Pass

อ้างอิงข้อมูลจากบอร์ดเก่า http://thaibjd.forumotion.com/t60-topic

สถานะ Marketplace ของสมาชิก

หากสมาชิกมีปัญหาด้านธุรกรรมที่เกิดขึ้นใน Marketplace
สมาชิกท่านนั้นๆจะถูกติดป้ายบอกสถานะ ตรงข้างล่างรูป avatar นะคะ
โดยสถานะต่างๆมีความหมายและส่งผลต่อสมาชิกดังนี้ค่ะ

ความหมายของป้ายบอกสถานะต่างๆ

Being Paged!

สมาชิกที่ถูกติดป้ายว่า Being Paged! นั้นแปลว่ากำลังถูกร้องเรียนและยังไม่ได้ตอบข้อสงสัย
ในส่วนของ Problem Transaction สมาชิกเหล่านี้อาจจะไม่ได้ทุจริตหรือไม่ซื่อสัตย์ต่อธุรกรรม
กับสมาชิกท่านอื่น แต่ทางบอร์ดขอแนะนำให้สมาชิกตรวจสอบ Feedback ของสมาชิกนั้นๆ
ก่อนทำการธุรกรรมใดๆ สมาชิกที่ถูกติดป้ายนี้สามารถเข้าใช้ Marketplace ได้ตามปกติ

Unresolved Transaction

สมาชิกที่ถูกติดป้ายว่า Unresolved Transaction นั้นแปลว่ากำลังอยู่ในขั้นตอน
การพยายามแก้ไขปัญหาของธุรกรรมที่ติดขัด ขอให้หลีกเลี่ยงการดำเนินการทางธุรกรรมใดๆ
กับสมาชิกในกลุ่มนี้จนกว่าป้ายสถานะดังกล่าวจะหายไปเพื่อป้องกันปัญหาที่อาจเกิดขึ้นได้ค่ะ

Marketplace Suspension
และ Marketplace Ban
กรณีที่สมาชิกละเมิดกฎ Marketplace ต่างๆและก่อปัญหาภายใน Marketplace อยู่บ่อยครั้ง
สต๊าฟอาจจะตักเตือนในขั้นแรกด้วยการระงับการเข้าใช้ Marketplace ชั่วคราว ด้วยการติดป้าย
Marketplace Suspension โดยอาจจะระงับการเข้าใช้ตั้งแต่ 1 สัปดาห์ไปจนถึง 3 เดือน
ในกรณีร้ายแรง สมาชิกอาจถูกแบนออกจากการเข้าใช้ Marketplace โดยถาวร
ด้วยป้าย Marketplace Ban สมาชิกเหล่านี้จะสามารถใช้ฟอรั่มอื่นๆได้ตามปกติ
ยกเว้น Marketplace & Meeting

สมาชิกเหล่านี้ไม่สามารถซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน หรือรับคอมมิชชั่นใน ThaiBJD ได้อย่างสิ้นเชิง สต๊าฟมีสิทธิ์ในการเปลี่ยนสถานะดังกล่าวเพื่อเตือนสมาชิกท่านอื่นๆ

หากสมาชิกมีปัญหาในการดำเนินการธุรกรรมใดๆกับสมาชิกท่านอื่น กรุณาโพสท์กระทู้ที่ Problem Transaction ค่ะ

ขอความกรุณาจากสมาชิกค่ะ

• กรุณาปฏิบัติตามกฎของ Marketplace ต่างๆอย่างเคร่งครัดด้วยค่ะ
  • หากสมาชิกพบเจอโพสท์ที่ไม่เหมาะสม เช่น โพสท์แชท พูดคุยนอกเหนือประเด็นของ Marketplace มากเกินไป หรือการละเมิดกฎใดๆ กรุณาแจ้งรายงานได้ทันทีค่ะ
  • หากสมาชิกต้องการที่จะลบโพสท์ กรุณาแจ้งสต๊าฟ ด้วยการกดรายงานที่มุมขวาล่างของโพสท์นั้นๆค่ะ (ดูรูปประกอบ)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

Archiver|Mobile|Dark Room|ThaiBJD.Com

GMT+7, 3-5-2024 14:58 , Processed in 0.102503 second(s), 34 queries .